भारतातील बर्याच मशिदींमध्ये देशविघातक कारवाया चालतात, असा गुप्तचर विभागाचा अहवाल आहे. त्याच वेळी अशांवर कारवाई केली असती, तर ही वेळ आली नसती. अशा मशिदी आणि मौलवी यांच्यावर कारवाई करण्यासाठी सरकारने कृती करावी, अशी राष्ट्रप्रेमींची अपेक्षा !

रांची (झारखंड) – येथील एका मशिदीमधून ११ विदेशी मौलवींना कह्यात घेण्यात आले आहे, तसेच तमिळनाडूतील अंबूर येथील मशिदीमधून इंडोनेशियातील १२ आणि म्यानमारमधील ८ रोहिंग्या मौलवींना पकडण्यात आले आहे. यापूर्वी पाटलीपुत्र येथील मशिदीमधून १२ मौलवींना कह्यात घेण्यात आले होते. हे मौलवी स्थानिक पोलीस ठाण्यात कोणतीही माहिती न देतो धर्मप्रसार करत होते.
१. रांची येथे पकडण्यात आलेले मौलवी किर्गिस्तान आणि कजाकिस्तान येथील आहेत. पोलिसांना संशय आहे की, भारतात कोरोनाचा संसर्ग पसरवण्याच्या एका आतंरराष्ट्रीय कटाचा हा भाग असू शकतो. सध्या त्यांची चौकशी करण्यात येत आहे. त्यांची पारपत्रे जप्त करण्यात आली आहेत. तसेच त्यांना आश्रय देणार्या मशिदींच्या मौलवींची चौकशी करण्यात येत आहे.
२. सहस्रो मौलवी पर्यटन व्हिसाच्या नावाखाली भारतात येतात आणि देशातील अनेक मशिदींमध्ये रहातात. हे मौलवी १० ते २० या संख्येने एखाद्या मशिदीत रहातात, जेणेकरून प्रशासनाला त्यांच्याविषयी कोणताही संशय येऊ नये. देशातील जयपूर, भोपळ, उत्तरप्रदेशातील काही शहरे आणि भाग्यनगर येथील मशिदींमध्ये अनेक विदेशी मौलवी लपून रहात आहेत, असा संशय आहे. यामागे एखादे मोठे षड्यंत्र असल्याची शक्यता वर्तवली जात आहे.
NCERT : पुस्तकात वैदिक काळात महिलांना सन्मान मिळत असल्याचे सांगत मनुस्मृतीतील श्लोकाचा उल्लेख !
Operation Sindoor : ‘ऑपरेशन सिंदूर’मध्ये वीरमरण आलेल्या ६ भारतीय सैनिकांची नावे प्रथमच जाहीर !
Champat Rai Resignation : श्रीरामजन्मभूमी तीर्थक्षेत्र न्यासाचे सरचिटणीस चंपत राय यांचे त्यागपत्र
Dhanbad BCCL Job Murder : अनुकंपातत्त्वावर नोकरी मिळवण्यासाठी वडिलांची हत्या घडवून आणणार्या मुलाला अटक
महाराष्ट्रात ८ प्रमुख शहरांमध्ये अत्याधुनिक मराठी भाषा विकास केंद्र उभारणार !
‘म्युझिक कॉन्सर्ट’मध्ये यापुढे दारूला अनुमती नाही ! – योगेश कदम, गृहराज्यमंत्री