
इस्लामाबाद (पाकिस्तान) – पाकिस्तानातील १६ अणूशास्त्रज्ञांचे तहरीक-ए-तालिबान पाकिस्तान या संघटनेने अपहरण केले आहे. या संघटनेने या संदर्भात एक व्हिडिओ प्रसारित केला आहे. या व्हिडीओमध्ये पाकिस्तानी शास्त्रज्ञ शाहबाज, ‘तुम्ही आतंकवाद्यांच्या अटी मान्य करा आणि आमची त्यांच्या तावडीतून सुटका करा’, अशी सरकारला विनंती करतांना दिसत आहेत.
🚨 Tehreek-e-Taliban Pakistan (TTP) has abducted 16 nuclear scientists from Pakistan, 🤯 with claims of uranium theft also emerging. 🚫
This is a huge embarrassment for Pakistan.
This is the same Pakistan that orchestrates terrorist activities in India, while India’s inaction… pic.twitter.com/0KM3PDhOa9
— Sanatan Prabhat (@SanatanPrabhat) January 10, 2025
तालिबानच्या नेत्याने म्हटले आहे की, आम्ही या अणूशास्त्राज्ञांचे अपहरण त्यांना हानी पोचण्यासाठी नाही, तर आमच्या अटी मान्य करण्यासाठी केले आहे.
युरेनियमचीही लूट केल्याचा दावा
तालिबानकडून केवळ पाकिस्तानच्या अणूशास्त्रज्ञांचे अपहरण करण्यात आलेले नाही, तर पाकिस्तानच्या सर्वांत मोठ्या युरेनियमच्या खाणीमधून मोठ्या प्रमाणात युरेनियमची लूटही करण्यात आली आहे. या युरेनियमचा वापर अणूबाँब बनवण्यासाठी होतो.
संपादकीय भूमिकाअसे करून या संघटनेने पाकिस्तानच्या अब्रूची लक्तरेच अशा प्रकारे काढली आहेत. असा पाक भारतात आतंकवादी कारवाया करतो आणि भारत निष्क्रीय रहातो, त्यामुळेच त्याचे आतापर्यंत फावले आहे ! |
पाकिस्तानशी संबंधित ‘रील्स’ पाहिल्यामुळे अहिल्यानगर येथील तरुणांची चौकशी !
US Iran War : अमेरिकेच्या संसदेत इराणविरुद्धचे युद्ध थांबवण्याचा ठराव संमत
Paris Riot : फ्रान्स सरकारने या पुढे ‘शून्य सहनशीलते’चे धोरण अंगीकारावे !
बांगलादेशाच्या विरोधामुळे घुसखोरांना सीमेवरून परत पाठवणे होत आहे अवघड !
टेक्सास (अमेरिका) येथे अमेरिकी तरुणाने भारतीय राष्ट्रध्वज फाडला
India-Nepal Border Dispute : नेपाळसमवेतच्या सीमावादात तिसर्या पक्षाची आवश्यकता नाही ! – भारत